
                  Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

Wizara ya Mambo ya Katiba na Sheria 
 

WAKALA WA USAJILI UFILISI NA UDHAMINI 
                                                                                                                                                                                   

 (RITA) 
  
  

TAARIFA KWA UMMA 
 

 

KUKANUSHA TAARIFA KUHUSU RITA KUSAJILI BODI MPYA YA  
WADHAMINI WA CHAMA CHA WANANCHI (CUF) 

 
Katika Gazeti la Mtanzania Toleo namba  8494 na Gazeti la Mwananchi Toleo namba 
6087 yaliyochapishwa siku ya Jumanne tarehe 28 Machi 2017 yaliandika taarifa kuhusu 
Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) kusajili Bodi mpya ya Wadhamini wa 
Chama cha Wananchi (CUF) mnamo tarehe 27 Machi 2017. 
 
RITA inapenda kukanusha taarifa hiyo na kutoa maelezo yafuatayo: 
 
1) RITA ni Wakala wa  Serikali wenye majukumu ya Kusajili na kutoa hati ya Usajili 

kwa Wadhamini wa Vyama vya Siasa, Vikundi vya kijamii, Makanisa, Misikiti, 
Mifuko ya maendeleo  na taasisi nyingine za kijamii zinazomiliki mali. Utekelezaji 
wa Majukumu haya ni kwa mujibu wa Sheria ya Miunganisho ya Wadhamini 
SURA YA 318, TOLEO LA 2002.  

   
2) RITA hupokea maombi ya kufanya mabadiliko ya wadhamini wa Taasisi 

ilizozisajili na kuyapitia iwapo yamefanyika kwa mujibu wa Sheria na Katiba za 
Taasisi husika na ndipo hutoa barua ya kutambua Bodi ya Wadhamini husika. Hii 
ni kwa mujibu wa Kifungu  16(2) cha sheria husika. 

 
3) Tarehe 27 Machi 2017,  Wakala ulipokea maombi ya Usajili wa Bodi mpya  ya 

Wadhamini ya CUF. Kwa mujibu wa utaratibu, maombi hayo yakipokelewa 
hupitia katika hatua ya uchambuzi wa taarifa zilizowasilishwa ili kujiridhisha 
sababu za mabadiliko hayo, na kuangalia iwapo taratibu zilifuatwa katika 
upatikanaji wa wadhamini hao kwa kuzingatia maamuzi ya  mkutano uliohusika 
kupitisha mabadiliko hayo hii ni kwa mujibu wa Kifungu 17(1). Hatua hii bado 
haijakamilika. 

 
RITA inapenda kuufahamisha Umma kwamba hakuna mabadiliko yoyote 
yaliyoidhinishwa kuhusu  Bodi ya Wadhamini ya CUF na maombi yaliyowasilishwa bado 
yanafanyiwa kazi kwa mujibu wa  sheria na taratibu zinavyoelekeza.  
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